Welsh/Grammar/Verbs/Future

From Wikibooks, open books for an open world
< Welsh
Jump to navigation Jump to search

Bod[edit]

Pronoun Affirmative Negative Interrogative Yes No
Fi Bydda i Fydda i ddim Fydda i? Bydda (I will) Na fydda (I won't)
Ti Byddi di Fyddi di ddim Fyddi di? Byddi (You will) Na fyddi (You won't)
Fe Bydd e Fydd e ddim Fydd e? Bydd (He will) Na fydd (He won't)
Ni Byddwn ni Fyddwn ni ddim Fyddwn ni? Byddwn (We will) Na fyddwn (We won't)
Chi Byddwch chi Fyddwch chi ddim Fyddwch chi? Byddwch (You will) Na fyddwch (You won't)
Nhw Byddan nhw Fyddan nhw ddim Fyddan nhw? Byddan (They will) Na fyddan (They won't)

Verb Conjugation[edit]